Close

About Viet SEO


WEB DESIGN & GOOGLE OPTIMIZATION

T: +84 917 212 969

* Website đang xây dựng, CHƯA CHÍNH THỨC sử dụng. Tin tức, bài viết, sản phẩm chỉ đăng làm mẫu!
* CẦN MUA TÊN MIỀN "CAUTHANGHIENDAI.BANGHEVANPHONG.ORG", vui lòng liên hệ 0908 744 256 - 0917 212 969 (Mr. Thanh)


Cáp quang multimode AMP

Cáp quang Multimode là loại cáp quang có đường kính lõi lớn, có 2 loại là 50/125 và 62.5/125 micromet. Cáp Multimode có thể truyền song song nhiều bước sóng tuy nhiên thường là các bước sóng gần, hay được sử dụng phổ biến là bước sóng 850nm. Với cáp quang Multimode, tốc độ truyền tải có thể lên đến hàng trăm gigabit/giây.
2. Cáp quang Multimode có những loại nào?

Cáp quang multimode được chia thành nhiều loại như cáp OM1-OM2-OM3-OM4 hoặc theo số sợi như Cáp quang 4 sợi, cáp quang 8Fo

    OM1: có đường kính lõi cáp 62.5 μm, cáp được sử dụng phương pháp đo Overfilled Launch (OFL) và đạt băng thông 200/500 MHz-km tại bước sóng 850/1300 nm
    OM2: có đường kính lõi cáp 50 μm, sử dụng phương pháp đo Overfilled Launch (OFL), đạt băng thông 500/500 MHz-km tại bước sóng  850/1300 nm
    OM3: Có đường kính lõi cáp 50 μm, sử dụng phương pháp đo Effective Modal Bandwidth (EMB), nguồn phát laser giúp tăng băng thông đến 2000 MHz-km, hỗ trợ ứng dụng 10 GE.
    OM4: Có đường kính lõi sợi quang 50 μm, băng thông hoạt động gấp đôi so với cáp quang Multimode  OM3, đạt mức 4700 MHz-km (EMB), đặc biệt được thiết kế cho ứng dụng 10, 40 và 100 GE.
    Cáp quang Multimode 4 sợi: loại cáp có đường kính lõi dẫn lớn, có 2 loại là 50/125micro mét và 62.5/125 micro mét. Cáp quang multimode 4 sợi là loại cáp được sử dụng trong các hệ thống mạng công nghiệp hoặc các phòng sever, đòi hỏi tốc độ truyền tải cao, có thể đạt từ 1Gbps đến 10Gbps. Cáp có lõi sợi được Học bằng thủy tinh.
    Cáp quang Multimode 8 Fo: có dung lượng 8 sợi cáp quang Multimode đường kính 50/125micro mét và 62.5/125 micro mét được Học bằng sợi thủy tinh cho tốc độ truyền tải lên tới 10Gbps rất phù hợp cho các hệ thống mạng công nghiệp hoặc các phòng sever



Khi tính toán băng thông truyền tải, yếu tố chính để phân biệt các loại cáp quang Multimode với nhau là dựa trên các phương pháp đo OFL và EMB.
Cáp quang Multimode 6FO

Cáp quang Multimode 6FO
3. Mua cáp quang Multimode ở đâu?

Hiện nay, cáp quang Mutlimode được sản xuất khá nhiều, tất cả đều là hàng nhập khẩu, công nghệ ở Việt Nam chưa thể sản xuất được cáp Multimode, có khá nhiều hãng cáp quang MM tên tuổi như Necero, AMP, Alantek...

Nếu bạn đang tìm mua cáp quang multimode thì hãy đến Viễn Thông Xanh, địa chỉ uy tín lâu năm với các chủng loại cáp Multimode khác nhau, đảm bảo bạn sẽ chọn được loại cáp quang phù hợp cho hệ thống. Các loại cáp quang MM được phân phối tại Viễn Thông Xanh đều có đầy đủ giấy tờ chứng nhận nguồn gốc xuất xứ và đảm bảo chất lượng.

Cáp quang Multimode 6FO
3. Mua cáp quang Multimode ở đâu?

Hiện nay, cáp quang Mutlimode được sản xuất khá nhiều, tất cả đều là hàng nhập khẩu, công nghệ ở Việt Nam chưa thể sản xuất được cáp Multimode, có khá nhiều hãng cáp quang MM tên tuổi như Necero, AMP, Alantek...

Nếu bạn đang tìm mua cáp quang multimode thì hãy đến Viễn Thông Xanh, địa chỉ uy tín lâu năm với các chủng loại cáp Multimode khác nhau, đảm bảo bạn sẽ chọn được loại cáp quang phù hợp cho hệ thống. Các loại cáp quang MM được phân phối tại Viễn Thông Xanh đều có đầy đủ giấy tờ chứng nhận nguồn gốc xuất xứ và đảm bảo chất lượng.

Cáp quang Multimode 6FO
3. Mua cáp quang Multimode ở đâu?



Hiện nay, cáp quang Mutlimode được sản xuất khá nhiều, tất cả đều là hàng nhập khẩu, công nghệ ở Việt Nam chưa thể xuất được cáp Multimode, có khá nhiều hãng cáp quang MM tên tuổi như Necero, AMP, Alantek...

Nếu bạn đang tìm mua cáp quang multimode thì hãy đến Viễn Thông Xanh, địa chỉ uy tín lâu năm với các chủng loại cáp Multimode khác nhau, đảm bảo bạn sẽ chọn được loại cáp quang phù hợp cho hệ thống. Các loại cáp quang MM được phân phối tại Viễn Thông Xanh đều có đầy đủ giấy tờ chứng nhận nguồn gốc xuất xứ và đảm bảo chất lượng.

Cáp quang Multimode 6FO
3. Mua cáp quang Multimode ở đâu?

Hiện nay, cáp quang Mutlimode được sản xuất khá nhiều, tất cả đều là hàng nhập khẩu, công nghệ ở Việt Nam chưa thể sản xuất được cáp Multimode, có khá nhiều hãng cáp quang MM tên tuổi như Necero, AMP, Alantek...

Nếu bạn đang tìm mua cáp quang multimode thì hãy đến Viễn Thông Xanh, địa chỉ uy tín lâu năm với các chủng loại cáp Multimode khác nhau, đảm bảo bạn sẽ chọn được loại cáp quang phù hợp cho hệ thống. Các loại cáp quang MM được phân phối tại Viễn Thông Xanh đều có đầy đủ giấy tờ chứng nhận nguồn gốc xuất xứ và đảm bảo chất lượng.

Cáp quang Multimode 6FO
3. Mua cáp quang Multimode ở đâu?

Hiện nay, cáp quang Mutlimode được sản xuất khá nhiều, tất cả đều là hàng nhập khẩu, công nghệ ở Việt Nam chưa thể sản xuất được cáp Multimode, có khá nhiều hãng cáp quang MM tên tuổi như Necero, AMP, Alantek...

Nếu bạn đang tìm mua cáp quang multimode thì hãy đến Viễn Thông Xanh, địa chỉ uy tín lâu năm với các chủng loại cáp Multimode khác nhau, đảm bảo bạn sẽ chọn được loại cáp quang phù hợp cho hệ thống. Các loại cáp quang MM được phân phối tại Viễn Thông Xanh đều có đầy đủ giấy tờ chứng nhận nguồn gốc xuất xứ và đảm bảo chất lượng.

Cáp quang Multimode 6FO
3. Mua cáp quang Multimode ở đâu?

Hiện nay, cáp quang Mutlimode được sản xuất khá nhiều, tất cả đều là hàng nhập khẩu, công nghệ ở Việt Nam chưa thể sản xuất được cáp Multimode, có khá nhiều hãng cáp quang MM tên tuổi như Necero, AMP, Alantek...

Nếu bạn đang tìm mua cáp quang multimode thì hãy đến Viễn Thông Xanh, địa chỉ uy tín lâu năm với các chủng loại cáp Multimode khác nhau, đảm bảo bạn sẽ chọn được loại cáp quang phù hợp cho hệ thống. Các cáp quang MM được phân phối tại Viễn Thông Xanh đều có đầy đủ giấy tờ chứng nhận nguồn gốc xuất xứ và đảm bảo chất lượng.



Cáp quang Multimode 6FO
3. Mua cáp quang Multimode ở đâu?

Hiện nay, cáp quang Mutlimode được sản xuất khá nhiều, tất cả đều là hàng nhập khẩu, công nghệ ở Việt Nam chưa thể sản xuất được cáp Multimode, có khá nhiều hãng cáp quang MM tên tuổi như Necero, AMP, Alantek...

Nếu bạn đang tìm mua cáp quang multimode thì hãy đến Viễn Thông Xanh, địa chỉ uy tín lâu năm với các chủng loại cáp Multimode khác nhau, đảm bảo bạn sẽ chọn được loại cáp quang phù hợp cho hệ thống. Các loại cáp quang MM được phân phối tại Viễn Thông Xanh đều có đầy đủ giấy tờ chứng nhận nguồn gốc xuất xứ và đảm bảo chất lượng.

Cáp quang Multimode 6FO
3. Mua cáp quang Multimode ở đâu?

Hiện nay, cáp quang Mutlimode được sản xuất khá nhiều, tất cả đều là hàng nhập khẩu, công nghệ ở Việt Nam chưa thể sản xuất được cáp Multimode, có khá nhiều hãng cáp quang MM tên tuổi như Necero, AMP, Alantek...

Nếu bạn đang tìm mua cáp quang multimode thì hãy đến Viễn Thông Xanh, địa chỉ uy tín lâu năm với các chủng loại cáp Multimode khác nhau, đảm bảo bạn sẽ chọn được loại cáp quang phù hợp cho hệ thống. Các loại cáp quang MM được phân phối tại Viễn Thông Xanh đều có đầy đủ giấy tờ chứng nhận nguồn gốc xuất xứ và đảm bảo chất lượng.

Cáp quang Multimode 6FO
3. Mua cáp quang Multimode ở đâu?

Hiện nay, cáp quang Mutlimode được sản xuất khá nhiều, tất cả đều là hàng nhập khẩu, công nghệ ở Việt Nam chưa thể sản xuất được cáp Multimode, có khá nhiều hãng cáp quang MM tên tuổi như Necero, AMP, Alantek...


Báo giá hoàn công nhà ở


Xe tai isuzu Hạng mục xe tải của Isuzu nhờ sở hữu vẻ ngoài to lớn, Nội thất bên trong xe khá đẹp mắt và được đánh giá cao về độ tiện ích khi có 2 tấm che nắng cho tài xế và phụ xế, tay nắm cửa an toàn bên trong
Cty SEO Công ty SEO có khả năng cung cấp nội dung tốt, Nếu có thể hãy liên lạc với các khách hàng trước của công ty rồi hỏi họ có hài lòng với kết quả hay dịch vụ họ nhận được khi thuê công ty

Ngoài ra người ta còn sản xuất các loại cáp đồng trục để phục vụ các nhu cầu riêng như cáp đồng trục có dầu chống ẩm, cáp đồng trục kèm nguồn chuyên dụng cho hệ thống camera analog..

Về cơ bản ta có thể thấy sự khác biệt của 3 loại cáp đồng trục này như sau :

RG6 có suy hao lớn hơn còn RG11 có suy hao nhỏ hơn.

RG11 có thể truyền tín hiệu ở một dải tần số cao hơn RG6.

RG11 có độ suy hao thấp hơn nên truyền được khoảng cách xa hơn: RG6 truyền được tín hiệu khoảng cách 600m, còn RG11 truyền đc tín hiệu khoảng cách 1.100m.

Nhược điểm của RG11 là giá thành cao, do độ dày của dây cáp và dây dẫn to hơn làm cho chi phí nguyên vật liệu tăng do đó giá của RG11 cao hơn RG6.

Một nhược điểm nữa của RG11 là thiếu linh hoạt, nguyên nhân do độ dày của dây. Cáp đồng trụcRG11 không thể uốn cong quá nhiều theo các góc vì thế RG11 thường được dùng như 1 trục chính kết nối hai điểm ở khoảng cách xa.

Đó là những kiến thức cơ bản về các loại cáp đồng trục . Hy vọng Viễn Thông Xanh cung cấp cho bạn để có thểm kiến thức để chọn cho mình một loại cáp phù hợp với nhu cầu sử dụng của mỗi chúng ta

Cáp đồng trục RG

Các loại cáp đồng trục RG được dùng trong các hệ thống như Thông tin Vệ tinh, Thông tin di động, các hệ thống AM, FM, Inbuilding, hệ thống truyền hình, camera, tivi, Thông tin Rada, Truyền hình…

Hiện nay có 3 loại dây cáp đồng trục phổ thông nhất hiện nay là  RG-59 và RG-6, và RG-11. Cả 3 loại cáp này được sử dụng hầu hết trong nhà, bạn có thể thấy nó ở khắp mọi nơi, trong dịch vụ truyền hình cáp, hệ thống camera giám sát. Về cơ bản 3 loại cáp đồng trục đó như sau:
Cáp đồng trục RG-59:

Với kết cấu gồm nhiều sợi đồng nhỏ bện xoắn lại với nhau tạo độ mềm dẻo cho sợi cáp nên đây là cáp đồng trục chuyên dùng cho camera quan sát trong thang máy, thường được dùng cho camera analog hoặc các ứng dụng yêu cầu sợi mềm dẻo có thể uống cong thường xuyên được. Cáp đồng trục RG59 thường sử dụng với khoảng cách nhỏ hơn 225m.

HIện nay ta vẫn có thể thấy cáp đồng trục vẫn được sử dụng nhiều trong việc làm cáp truyền hình, là đường cấp giữa các thiết bị thu phát sóng vô tuyến và ăng ten của chúng,các kết nối mạng máy tính.Tín hiệu số truyền trên cáp chỉ tồn tại bên trong lõi cáp, vậy nên ta có  thể lắp đặt bên cạnh các vật liệu kim loại mà không bị thất thoát năng lượng

Thành phần cấu tạo của  cáp đồng trục có thể chia làm 4 thành phần cơ bản.

-Dây dẫn trung tâm được Học bằng sợi đồng đặc hay nhiều sợi nhỏ tạo thành sợi duy nhất.

-Dây dẫn bao bọc bên ngoài đường dẫn trung tâm dạng lưới bện bằng kim loại giúp ngăn chặn nhiễu điện từ cho lõi trung tâm.

-Lớp cách điện nằm giữa hai loại dây dẫn trên để cách ly hai lớp này.



-Phía ngoài chính là lớp bọc nhựa thường được Học bằng nhựa PVC để tránh những tác động của môi trường phía trước.
Thành phần cấu tạo của cáp tín hiệu đồng trục được phân chia và sắp xếp hợp lý theo mục đích cuản từng lớp bao phủ. Chẳng hạn tín hiệu và từ được giới hạn trong lớp điện môi nhờ vậy mức độ rò rỉ rất ít ra lớp lưới bên ngoài.

Về phần điện năng, nhiệt điện, nhiễu điện từ và nhiễu sóng điện sinh từ môi trường bên ngoài sẽ được triệt tiêu ngay tại lớp lưới kim loại.

Ngoài ra, bên trong của cáp đồng trục được tạo thành từ 4 thành phần khá đặc biệt là cấu tạo của lớp lưới bện kim loại có độ bao phủ cao do đó nhìn về cảm quan cáp đồng trục có đường kính lớn hơn những loại cáp khác. Chính yếu tố đó sẽ hạn chế tối đa rò rỉ và nhiễu sóng điện từ cũng như tối ưu được khoảng cách đường truyền.

Tín hiệu và từ trường bên ngoài cáp đồng trục được giới hạn trong lớp điện môi và rò rỉ rất ít ra lớp lưới bện bên ngoài. Ngược lại, điện năng, nhiễu điện từ và nhiễu sóng vô tuyến từ môi trường bên ngoài đều bị giữ lại và triệt tiêu tại lớp lưới kim loại. Đường kính cáp lớp hơn và lớp lưới có độ bao phủ cao hơn sẽ hạn chế được tối đa sự rò rĩ và nhiễu sóng điện từ, đồng thời tối ưu khoảng cách đường truyền, tính năng này khiến cáp đồng trục trở thành sự lựa chọn tốt cho việc truyền tín hiệu tần số cao và khoảng cách xa.

Cáp đồng trục là gì ? có những loại cáp đồng trục nào?

Cáp đồng trục là loại cáp điện với một lõi dẫn điện được bọc lại bởi một lớp điện môi không dẫn điện, chung quanh quấn thêm một lớp bện kim loại, ngoài cùng lại có vỏ bọc cách điện,  Từ “ đồng trục” xuất phát từ việc tất cả các lớp cáp từ lõi đến lớp bên kim loại ngoài cáp đều có chung một trục hình học, chạy dọc thân cáp. Cáp đồng trục được nhà toán học và kỹ sư người Anh Oliver Heaviside phát minh, bằng sáng chế được cấp năm 1880.

Cáp đồng trục được sử dụng rất nhiều trong các công trình viễn thông hiện nay cũng như trong các công trình dân dụng hàng ngày. Có thể đã xuất hiện trong những công trình của chính gia đình chúng ta mà chúng ta không hay biết. Trong bài viết này chúng ta sẽ đi tìm hiểu cáp đồng trục là gì ? cáp đồng trục có những loại nào ?.

Dây cáp đồng trục 4C, 5C, RG6, RG8U là loại cáp tốt chuyên dụng đi dây cho hệ thống camera, Dây cáp đồng trục có thể kéo dài tới 200m không cần khuếch đại.

Cáp đồng trục 4C, 5C, RG6 hay là cáp ăngten thường dùng làm đường truyền cho tín hiệu vô tuyến. Ứng dụng của nó bao gồm các đường cấp giữa thiết bị thu phát sóng vô tuyến và ăng ten của chúng, làm cáp truyền hình. Ngoài ra, cáp đồng trục còn được sử dụng trong lĩnh vực an ninh giám sát như truyền tín hiệu camera, kết nối camera đến đầu ghi và màn hình tivi…

Vậy có bao nhiêu loại cáp đồng trục và đâu là loại phổ biến và thông dụng nhất?

Các loại cáp đồng trục RG gồm có: RG174, RG59, RG 8X, RG213, RG6 và RG11, trong đó cáp đồng trục RG11, RG6, RG59 được sử dụng rộng rãi và bạn có thể thấy nó ở khắp mọi nơi, trong dịch vụ truyền hình cáp, hệ thống camera giám sát
Phân biệt các loại cáp đồng trục RG11, RG6 và RG59



    Cáp RG59: Với cấu tạo gồm nhiều sợi đồng nhỏ bện xoắn lại với nhau tạo độ mềm dẻo cho sợi cáp nên đây là loại cáp đồng trục chuyên dùng cho hệ thống camera quan sát trong thang máy, thường được dùng cho camera analog hoặc các ứng dụng yêu cầu sợi cáp mềm dẻo có thể uống cong thường xuyên được. Cáp đồng trục RG59 thường sử dụng với khoảng cách nhỏ hơn 225m
    Cáp RG6: dùng cho các ứng dụng có băng tần cơ bản (Base band) với khoảng cách truyền tín hiệu ngắn, thường được sử dụng để truyền dữ liệu camera quan sát, kết nối các thiết bị tivi, truyền hình trong nhà. Cáp RG6 có thể truyền xa khoảng 225m đến dưới 545m
    Cáp RG11: Dùng cho băng tần rộng (Wide Broadband) với khoảng cách truyền tín hiệu xa, thường được sử dụng như một trục cáp chính để truyền dữ liệu camera quan sát, truyền hình cáp,…Có thể truyền tín hiệu ở khoảng các xa hơn 500m

Ngoài ra người ta còn sản xuất các loại cáp đồng trục để phục vụ các nhu cầu riêng như cáp đồng trục có dầu chống ẩm, cáp đồng trục kèm nguồn chuyên dụng cho hệ thống camera analog..

Mỗi loại cáp đều có những ưu điểm và nhược điểm nhất định, vì thế để chọn được loại cáp đồng trục phù hợp với hệ thống camera bạn cần cân đối giữa yêu cầu và khả năng đáp ứng của cáp.

Hy vọng với những kiến thức trên đây giúp các bạn hiểu được Cáp đồng trục là gì? và biết được cách lựa chọn Loại cáp đồng trục nào tốt nhất ?

    Cáp đồng trục có nhiều loại

Quảng Cáo